Yaya tsawon lokacin girma bishiyar ceri daga iri?

Yadda ake Shuka Bishiyoyin Cherry Daga iri a Gida

Kuna iya mamakin tsawon lokacin da ake ɗauka don shuka itacen ceri daga iri. Yi tsammanin itatuwan ceri za su fara ba da ‘ya’ya a cikin shekaru bakwai zuwa 10.

Abin da ke kaiwa zuwa: ta yaya kuke fara bishiyar ceri daga tsaba?

Daga baya, tsawon wane lokaci ake ɗauka don girma bishiyar ceri?. Ana iya samun lokutan furanni a cikin kowane sashe na siffa. Waɗannan bishiyoyin ceri yawanci suna ɗaukar shekaru 4 zuwa 7 bayan dasa shuki don ba da ‘ya’ya. Itatuwan ceri masu daɗi za su samar da kusan quarts 15-20 don bishiyar dwarf, da 30-50 quarts don bishiyar dwarf.

Tare da wannan, shin dole ne ku fashe tsaba ceri kafin dasa shuki?. Kafin shuka iri, za ku iya taimaka musu su fita daga cikin rigar iri ta hanyar sauƙaƙa buɗe kwandon iri da nutcracker ko guduma, amma ku kasance masu tausasawa kuma ku guji cutar da tayin da ke tasowa a ciki.

Ina bukatan bishiyar ceri 2 don samun ‘ya’yan itace?

Duk wani littafin kula da bishiyar ceri zai gaya muku cewa itatuwan ceri masu tsami ne masu pollinators. Wannan yana nufin ba sa buƙatar bishiya fiye da ɗaya don samar da ‘ya’yan itace. Koyaya, idan kun shuka iri-iri mai daɗi, kuna buƙatar aƙalla bishiyun bishiyu don ingantaccen pollin bishiyar ceri.

Af, za ku iya girma itacen ceri daga kantin sayar da cherries?

Kuna iya shuka cherries a gida ta amfani da ramuka daga cherries masu girma a cikin gida, amma samar da ‘ya’yan itace zai dauki tsawon lokaci ta amfani da wannan tsari. Yi amfani da ramukan cherries waɗanda ake shuka a cikin gida ko aka saya daga kasuwar manomi. Ka guji amfani da ramukan kantin kayan miya saboda ƙila ba za su dace da yanayin yankinku ba.

Yaushe zan shuka tsaba ceri?

Lokacin dasa itatuwan Cherry. Shuka cherries a cikin karshen fall ko farkon bazara(lokacin da ƙasa ta yi laushi kuma tana da ɗanɗano mafi girma). Lokacin zabar cherries masu zaki, tabbatar da cewa nau’ikan iri daban-daban zasu pollinate juna.

Zan iya shuka itacen ceri daga dutse?

Cika kananan tukwanen fulawa (misali 7cm) da takin iri sannan a shuka duwatsun a zurfin girmansu sau biyu. Ajiye tukwane a wuri mai sanyi watau a cikin firiji na tsawon watanni 2 – 3. 4. A watan Maris cire tukwane daga firiji; jiƙa ƙasa, sa’an nan kuma sanya su a kan sil ɗin taga don shuka.

Bayan haka, itatuwan ceri suna da sauƙin girma?

Idan kuna son kyawawan bishiyoyi masu furanni tare da kyautar ‘ya’yan itace masu cin abinci, to itacen ceri shine babban zaɓi don bishiyar ‘ya’yan itace mai ƙarancin kulawa. Bishiyar ceri mai zaki da mai tsami suna da sauƙin girmakuma duka ‘ya’yan itatuwa suna da fa’ida iri-iri.

Don haka, shin itatuwan ceri suna da wahalar girma?

Daga cikin cherries guda biyu masu zaƙi sune mafi wuyar girma, amma idan kuna son yin wani hannun hannu akwai nau’ikan zamani waɗanda suka fi sauƙi fiye da na zamani kamar âZsBing’. Tart cherries sun fi jure cututtuka, masu jure sanyi, yarda da ƙasa mara kyau da dogaro da kai.

Kuma don ƙara bayani, ‘ya’yan itace a cikin kwantena / rhs lambu

Tare da zaɓi mai kyau na cultivars da hanyoyin girma masu dacewa,zai yiwu a yi girma ‘ya’yan itace kamar apples, cherries, pears da plums a cikin kwantena. Wannan hanya ce mai kyau don shuka ‘ya’yan itace a cikin ƙaramin lambu, musamman yadda yake adana ƙananan bishiyoyi fiye da idan an girma a cikin ƙasa.

Shin cherries suna buƙatar cikakken rana?

Bishiyoyin cherries suna bunƙasa a wurin da ke samun cikakkiyar rana kuma yana da ƙasa mai dausayi mai kyau. Full Rana” an ayyana aƙalla awanni 6 zuwa 8 na rana a kowace rana. Hasken rana yana da mahimmanci ga samar da ‘ya’yan itace da inganci, kuma yana taimakawa wajen kiyaye al’amuran fungal daga samun gindin zama.

Yaya za ku san idan iri ceri yana da kyau?

Gwajin ruwa: Ɗauki tsaba kuma sanya su a cikin akwati na ruwa. Bari su zauna na kimanin minti 15. Sa’an nanidan tsaba sun nutse, har yanzu suna da amfani; idan sun yi iyo, da alama ba za su toho ba.

Kuma ta yaya kuke fasa buɗaɗɗen ramukan ceri?

Yaya za ku iya gane idan itacen ceri namiji ne ko mace?

Ba za ku iya tantance aikin fure (ko jinsi) ta kallo kawai ba. Bishiyoyi ba sa nuna jinsinsu har sai sun balaga cikin jima’i kuma suka fara fure. Balagawar jima’i a cikin bishiyoyi, dangane da nau’in, na iya faruwa daga shekaru 1 zuwa 50. Wani lokaci balaga jima’i yana faruwa ga ko dai namiji ko mace furanni da mazugi.

Wane wata ne itatuwan ceri suke samar da ‘ya’ya?

Bishiyoyin cherries suna fure a cikin bazara kuma suna ɗaukar cherries aƙarshen Mayu, Yuni, ko farkon Yuli. Itacen ceri mai dadi za ta ba da ‘ya’ya bayan shekaru 5 zuwa 9 da shuka, yayin da bishiyar ceri mai tsami za ta ba da ‘ya’ya shekaru 4 zuwa 6 bayan dasa. Tabbas, lokacin da bishiyar ceri ta yi fure kuma ta ba da ‘ya’ya zai dogara ne akan yanayin.

Bugu da ƙari, me yasa bishiyar ceri ta ba ta samar da cherries?

Yanayi da yanayin da suka shafi bishiyar na iya zama babban abin da ke haifar da rashin haifuwa bishiyar ceri. Da farko, ba shakka, shuka itatuwan ‘ya’yan itace waɗanda aka ba da shawarar don yanayin ku. Bayan haka, sanyi shine babban dalilin da yasa bishiyar ceri ba ta da ‘ya’ya. Zazzabi ƙasa da digiri 29 F.

Tare da wannan, menene zai faru idan kun dasa ramin ceri?

Kuna iya shuka itace daga ramin ceri, amma zai zama nau’in ceri daban-daban fiye da ‘ya’yan itacen da ya fito. Wannan shi ne saboda ramin ceri suna girma zuwa zuriya waɗanda suke gaurayar bishiyoyin iyaye biyu. Duk da haka, har yanzu kuna iya shuka itace daga ramin ceri don jin daɗi ko azaman gwaji.

Zan iya shuka itacen ceri a cikin gida?

Bishiyoyin furanni na Cherry babban zaɓi ne na cikin gida. Suna da sauƙin kulawa idan aka kwatanta da yawancin tsire-tsire na cikin gida kuma suna da furanni masu kyau kowane bazara. Wannan ya ce, ko da lafiyayyen itatuwan furen ceri suna amfana daga ɗan lokaci a waje, musamman a lokacin rani da farkon fall.

Har yaushe bishiyoyin ceri ke rayuwa?

Yawancin itatuwan ceri suna rayuwa ne kawai shekaru 30 zuwa 40, bisa ga Lambun Botanic na Brooklyn (wanda ke gida ga wasu tsoffin furannin ceri a Amurka). Amma wasu nau’ikan na iya rayuwa tsawon lokaci: bishiyar ceri baƙar fata na iya rayuwa har zuwa shekaru 250.

Don haka, tsaba nawa ne a cikin ceri ɗaya?

Ɗaya daga cikin ‘ya’yan itacen cherries na ƙasa zai iya ƙunsar fiye da iri 100, don haka yawancin lambu suna daina girbi don iri bayan tattara ‘ya’yan itatuwa daga kowace shuka a cikin jama’a kuma suna ci gaba da girbi kawai don cinyewa. Yana da sauƙi a daskare dukan ‘ya’yan itacen ceri na ƙasa.

Me za ku iya amfani da ramin ceri don?

Hanyoyin Amfani da Pit ɗin Cherry Pit Vinegar.Cherry Pit Fuel / BBQ.

 • Cherry Pit da aka zuba masa Alkawari – ko duk wani dandano da kake son ƙarawa kamar cakulan mai zafi, da sauransu.
 • karnuka za su iya cin cherries?. Ayi Amfani da Tsanani Mai Tsanani Tare da Ciyar da Kare Cherries

  Babban haɗarin cherries shine cewa ramukan su, mai tushe, da ganyen su na ɗauke da cyanide, mai guba kuma mai yuwuwar mutuwa idan an sha shi da yawa. Hakanan ramukan ceri na iya zama a cikin hanyar narkewar kare da haifar da toshewar hanji.

  Za a iya shuka itacen ceri daga yankan?

  Ana iya yada itacen ceri ta hanyar yankan kara ko dasawa. Yankakken tushe yana nufin duk wani tushe da aka yanke don samar da sabuwar shuka. Wannan sabon tsiron zai zama iri ɗaya da shukar da ake dasa shuki”. Bishiyoyin cherries yawanci igiyar katako ne (rani ko kaka) ko yankan katako (a lokacin hutu lokacin da itace ke da wuya kuma balagagge).

  Sauri & Sauƙaƙe iri germination: yadda ake fara seedlings daga tawul ɗin takarda

  Menene itace mafi sauƙi don girma?

  Mutane da yawa sun ɗauki Bishiyar peara matsayin itacen ’ya’yan itace mafi sauƙi don girma da kanka. Musamman, nau’in bishiyar pear na Asiya sanannen sanannun bishiyoyin ‘ya’yan itace ne don masu farawa saboda yadda suke da sauƙin kulawa da yawan ‘ya’yan itace da suke samarwa tare da ƙaramin ƙoƙari.

  Yadda ake shuka cherries / rhs lambu

  Duk cherries sun fi sonƙasa mai zurfi, mai dausayi da kuma daɗaɗɗen ƙasa wanda ya dace da ɗanɗano acidic, tare da pH 6.5-6.7. Ba sa son ƙasa mai zurfi, yashi ko mara kyau. Ana iya dasa su a buɗaɗɗen wuri, kamar lawn, ko horar da su a kan bango ko shinge.

  Menene itacen ‘ya’yan itace mafi girma da sauri?

  Itacen plum ba wai kawai suna da ‘ya’yan itace masu daɗi ba, suna kuma samar da furen bazara wanda yayi kyau kuma yana taimakawa namun daji. ‘Bishiyoyin Plum sune itatuwan ‘ya’yan itace mafi girma da sauri,’ in ji Karim Habibi, mai haɗin gwiwar Kula da Nursery (yana buɗewa a sabon shafin) a Kent.

  Wane irin taki itatuwan ceri suke bukata?

  Bishiyoyin Cherry sune masu ciyar da haske kuma sun fi son taki mai ƙarancin nitrogen kamar 5-10-10 ko 10-15-15. Kula da kar a wuce gona da iri, ko kuma za ku iya samar da bishiyar da ba ta da daidaito, wanda zai iya shafar samar da ‘ya’yan itace kuma ya bar bishiyar mai saurin kamuwa da kwari da cututtuka.

  wane irin kasa bishiyoyin ceri suke so?. loam ƙasa Bishiyoyin Cherry suna girma mafi kyau a cikin zurfi (aƙalla ƙafa 4), ƙasan loam mai kyau. Za su yi haƙuri ƙasa da ƙasa mara kyau, amma suna iya yin rashin kyau akan ƙasa mai yashi, nauyi ko rigar ƙasa.

  Ta yaya zan ajiye itacen ceri na ƙarami?

  A takaice dukkan manyan rassa da kusan kashi uku. Zaɓi ɗaya ko biyu gefen gefen kowane babban reshe kuma a gajarta waɗannan da kusan kashi uku. Cire duk wani lungu da sako na gefe, kuma a gajarta duk wanda ya rage zuwa kusan buds hudu. Lokacin bazara na uku: Rage sabon girma akan duk manyan harbe da kusan kashi biyu cikin uku.

  Zan iya dasa bishiyar ceri a watan Afrilu?

  Lokacin dasa itatuwan ceri? An fi dasa bishiyoyin cherries a cikin kaka (Oktoba/Nuwamba), wannan yana ba su isasshen lokaci don yin tushe a cikin watanni na hunturu kuma suna tsiro a cikin bazara. Hakanan zaka iya dasa bishiyar ceri a farkon bazara (Maris/Afrilu) a ranar da ba ta da sanyi.

  Yaya ake shayar da itacen ceri?

  Bishiyoyin Cherry suna buƙatar zurfin shayarwa daga bututun soaker ko bututun lambu kowane sati 1-2. Don shayar da bishiyar ku, sanya bututun jiƙa a cikin karkace a ƙarƙashin alfarwar reshen bishiyar. Sa’an nan, a ko’ina ruwa da wannan yanki na 1-2 hours ga matasa itatuwa. Don tsofaffin bishiyoyi, ruwa don minti 30-60.

  nasihu don dasa tsaba na ceri: za ku iya shuka rami bishiyar ceri. Eh lallai. Girma itatuwan ceri daga iri ba hanya ce mara tsada kawai don shuka itacen ceri ba, amma kuma yana da daɗi da daɗi!

  Yaya girman bishiyar ceri ke girma?

  Bishiyoyin Cherry na iya girma tsayi (har zuwa ƙafa 35 / 10 m) kuma yawancin suna da rassan rassan rassan (12-14 feet / 3.5-4.5 meters) kuma suna da rassan rassa.

  Kuna iya So kuma

  Leave a Reply

  Your email address will not be published.